25+ câu chúc Tết crush hay, dễ thương siêu lãng mạn FA học hỏi - Siêu Nhân AI

Dịp Tết đến không chỉ có những câu chúc cho gia đình, bạn bè mà còn có câu chúc Tết crush. Đây là dịp được rất nhiều bạn tận dụng để thổ lộ tâm tình của mình thông qua việc nhắn tin những câu chúc mừng năm mới cho crush hay đăng status ẩn ý. Cùng Forum Siêu Nhân xem qua những lời, câu chúc Tết, năm mới cho crush hay, ngắn gọn và siêu lãng mạn thông qua bài viết dưới đây nhé. 

25+ câu chúc Tết crush hay, dễ thương siêu lãng mạn

Những câu chúc Tết crush ngắn gọn, ý nghĩa

Cùng Sforum xem qua những câu chúc năm mới crush ngắn gọn, ý nghĩa sau đây nhé:

• Chúc người đánh cắp được trái tim của mình sau khi đọc được tin nhắn này có một năm mới vui vẻ, hạnh phúc.
  • Đây là lần cuối cùng, tớ muốn chúc cậu với danh nghĩa là crush của tớ. Gửi lời chúc Tết crush năm mới thật nhiều thành công, may mắn và hãy làm người yêu tớ nhé.
  • Chúc anh năm mới thật nhiều may mắn, đạt được thành công trong những dự định sắp tới và đặc biệt là có được em.
  • Năm mới này, anh chúc em luôn vui vẻ, xinh đẹp, luôn cười thật tươi. Hãy để anh được bên cạnh và chăm sóc em trong khoảng thời gian còn lại của năm nhé.

chuc-Tet-crush
Những lời chúc Tết crush ngắn gọn nhưng ý nghĩa là cách gây thiện cảm với crush

• Năm mới anh chúc em luôn xinh đẹp và hãy nhớ rằng dù thế giới có nhiều bất công, không công bằng thì anh sẽ luôn đứng về phía em. 
  • Chúc em năm mới có công việc thuận lợi, làm việc gì cũng suôn sẻ giống như anh. Vì anh đã gặp được ánh sáng dẫn lối cho cuộc đời của mình. Chính là em đó.
  • Gửi đến cậu câu chúc Tết crush thân thương với tràn ngập mọi điều vui vẻ và luôn giữ được nụ cười vô tư, hồn nhiên, trong sáng trên môi nhé. Vì cậu cười rất xinh. 
  • Chúc em năm mới sẽ đạt được tất cả mục tiêu của mình đề ra. Còn mục tiêu của anh là tán đổ được em. 
  • Năm mới, anh mong em luôn là chính mình và mãi là người con gái anh thương. 

chúc tết crush

>>> Xem nhanh Mẫu câu chúc Tết bố mẹ người yêu ăn điểm từ lần gặp đầu tiên.

Lời chúc năm mới crush dí dỏm, hài hước

Những lời chúc Tết crush dí dỏm, hài hước sẽ để lại ấn tượng sâu trong lòng đối phương và dễ làm nửa kia có ấn tượng tốt hơn về bạn. Cùng Sforum xem qua 1 vài câu chúc hài hước nhất sau đây: 

• Mang tiền về cho mẹ, mang dâu hiền về cho mẹ chứ đừng mang ưu phiền về cho mẹ, anh nhé. Chúc anh năm mới có được em để cả gia đình mình sum vầy.
  • Nếu năm mới anh có bị cô vít thì gọi y tế còn cô đơn thì gọi cho em.
  • Xin lỗi vì đã làm phiền cậu rất nhiều trong năm qua. Năm mới tớ chỉ muốn nói là mong được làm phiền cậu thêm nhiều lần nữa. 
  • Chúc em năm mới an nhàn, thảnh thơi mà tiền vẫn vào như nước vì năm này em sẽ có anh đó. 

chúc Tết crush

• Năm mới đến rồi, chắc cậu đã có kế hoạch cho thời gian sắp tới. Liệu tớ có thể trở thành 1 kế hoạch hoàn thành sớm nhất của cậu không?
  • Số người trên trái đất là hơn 8 tỷ người, nhưng không hiểu sao chỉ có cậu mới làm tớ rung động đến vậy. Nhân dịp năm mới, tớ xin dành những lời chúc Tết crush yêu thương nhất và muốn thổ lộ tình cảm chân thành của mình đến cậu. Đồng ý nhé. 
  • Chắc cậu cũng biết, thời gian qua tớ nguyện hy sinh thân mình, làm trâu làm ngựa chăm sóc, che chở cậu. Sang năm mới, tớ mong rằng con trâu này cũng nên có chủ chứ nhỉ? 
  • Anh sẽ gặp được thật nhiều thành công và may mắn trong cuộc sống. Vì năm nay anh có được em rồi. Em sẽ soi sáng, dẫn lối cho anh. 

chúc tết crush
Những lời chúc Tết hài hước, dí dỏm sẽ khiến đối phương nhớ đến người đã làm mình cười

Cap chúc Tết crush thả thính dễ thương đăng Facebook

Các câu cap thả thính rất được nhiều bạn sử dụng, đặc biệt là đối với những bạn ngại ngùng không thể nhắn tin riêng chúc năm mới cho crush. Các mẫu câu cap này thường dễ nhớ, hài hước và đánh vào tâm lý của crush. Hãy cùng Sforum tham khảo qua những câu chúc Tết hay cho crush đăng Facebook sau đây nhé:

• Tết đến, Kitkat thì ai cũng mua được những kiss em thì chỉ có mình anh thôi đó.
  • Năm nay, anh biết ước mong lớn nhất của em là gì không? Là khiến anh trở thành bạn trai của em ngay tối nay đấy.
  • Trong năm vừa qua, tất cả mà anh mong muốn đều đã hoàn thành, chỉ còn lại một mục tiêu mà anh muốn hoàn thành KPI trong đầu năm nay. Đó chính là em. Đồng ý cho anh một cơ hội được vỗ về, che chở và sát cánh cùng em nhé. 
  • Một năm vèo cái qua đi mà anh chưa biết nên đi cửa nào để cua được nàng? 

chúc tết crush

• Nắng xuân đã lên, tên em vẫn trong tim anh, anh làm người yêu em được không? 
  • Trong Tết có ảnh. Trong ảnh có anh. Còn trong anh thì có em. 
  • Ngắm em cười mà con tim anh bối rối, muốn được gỡ rối bằng lời nói yêu anh của em. 
  • Em không cần Happy New Year, em chỉ cần Happy Near You thôi.
  • Tết này có em thì anh cười, Tết sau có em là anh cưới.

chúc tết crush
Những câu cap thả thính là cách nhiều bạn trẻ thường dùng để chúc Tết crush

Trên đây là 25+ câu chúc Tết crush vừa dễ thương, ý nghĩa lại còn hài hước để bạn tham khảo. Mong rằng bạn sẽ chọn được 1 trong những lời, câu chúc Tết, năm mới cho crush hay, ngắn gọn và siêu lãng mạn ở trên để dành tặng cho người thương của mình. Để xem thêm nhiều mẫu câu chúc hay hơn thì hãy tiếp tục đến với những số khác trên Forum SIêu Nhân nhé.